โครงการเตรียมความพร้อมด้านทักษะวิชาชีพให้แก่นิสิตฝึกงานชั้นปีที่ 3
บรรยากาศโครงการเตรียมความพร้อมด้านทักษะวิชาชีพให้แก่นิสิต ก่อนออกฝึกปฏิบัติงาน นิสิตชั้นปีที่ 3
โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเป็นการเตรียมความพร้อมด้านทักษะให้กับนิสิตก่อนออกปฏิบัติงานมีความรู้และประสบการณ์สามารถนำไปใช้ในการศึกษาและทำงานได้ในอนาคต
และเพื่อเป็นการปลูกฝังให้นิสิตเกิดทัศนคติที่ดีต่อผู้อื่นและสถานประกอบการที่รับนิสิตเข้าปฏิบัติงานโดยได้รับเกียรติจากท่านวิทยากรคุณเมธวัจน์ อนันต์ดิษยชัย
ตำแหน่งผู้จัดการแผนกการเรียนรู้และการพัฒนา โรงแรมแชงกรี-ลา กรุงเทพฯ ให้นิสิตได้รับรู้ถึงความคาดหวังของมุมมองสถานประกอบการในการรับนิสิตเข้าฝึกงาน
มาบรรยายและการเตรียมความพร้อมด้านคุณสมบัติเพื่อการประกอบอาชีพจริงในอนาคตหลังจบการศึกษา